Duba tags: Yadda byte ɗaya zai rage lokutan daidaitawa na walat ɗin Monero da 40%+

Buga:
By Seth For Privacy

Daya daga cikin mafi yawan gunaguni game da amfani da Monero yau da kullun shine lokacin da zai iya ɗauka don daidaita walat kafin samun damar aika Monero. Abin godiya, masu haɓakawa da masu bincike a cikin al'ummar Monero sun sami kyakkyawar hanya don rage lokacin da yake ɗaukar ku don daidaita walat ɗin ku da 40%+ ba tare da ƙarin kumbura blockchain ba, kudade, da sauransu.

Shigar da "tags duba", ƙari na byte ɗaya zuwa bayanan kowace ma'amala - zuwa Monero a haɓakar hanyar sadarwa ta gaba!


Me yasa walat ɗin Monero yayi aiki a hankali fiye da na Bitcoin?

Ɗaya daga cikin tambayoyin farko da ya kamata mu amsa don ƙarin fahimtar buƙatar mafita kamar alamun kallo shine dalilin da yasa Monero's wallet sync yake da hankali fiye da cryptocurrencies kamar Bitcoin.

A cikin Bitcoin, kamar yadda duk ma'amaloli ba masu zaman kansu bane kuma suna bayyana tsabar kuɗin da ake kashewa, adadin kuɗi, da adiresoshin da ke cikin sarkar, Wallet ɗin Bitcoin na iya kawai neman duk wani abin da ba a kashe ba (UTXOs) ko adiresoshin da aka yi amfani da su don walat ɗin da aka bayar. , da sauri bincika blockchain don kawai UTXOs mallakar waɗancan adireshi don gano ko wane tsabar kudi ke cikin walat ɗin ku kuma za a iya kashe su.

A cikin Monero, duk da haka, duk ma'amaloli suna kiyaye sirrin mai amfani ta hanyar ɓoye mai aikawa, mai karɓa, da adadin da ke cikin kowace ciniki. Wannan sirrin, yayin da yake da mahimmanci don kare masu amfani da hanyar sadarwar, kuma yana gabatar da aiki tare a hankali na walat. A Monero, walat ɗin ku dole ne ya kwatanta kowane fitarwar ma'amala (TXO) da ke kan hanyar sadarwa tare da maɓallan sirri na walat ɗin ku.

Wannan kwatancen ya ƙunshi ɗimbin ƙira da ƙira don tabbatar da cewa fitarwa taku ce da gaske, tunda duk adadi, adireshi, da abubuwan da aka kashe da aka sani (ko tsabar kudi) suna ɓoye akan sarkar a Monero.


Menene alamun kallo?

A matsayin hanya don taimakawa rage lokacin aiki tare don walat ɗin Monero, wani mai bincike mai suna UkoeHB ya zo da wani sabon salo - ƙara "tag" 1-byte zuwa kowace ma'amala ta amfani da sirrin da aka sani kawai. zuwa ga mai aikawa da mai karɓar wannan ciniki.

Mai aikawa ne ya samar da wannan sirrin da aka raba ta amfani da adireshin da mai karɓa ya ba su, kuma baya buƙatar kowane haɗin gwiwa mai aiki da mai aikawa da mai karɓa. Ana ƙara byte na farko (ko hali) na wannan sirrin da aka raba a cikin bayanan ma'amala lokacin buga shi zuwa cibiyar sadarwar Monero.

Lokacin da ɗaya daga cikin mahalarta wannan ma'amala ke son daidaita walat ɗin su tare da Monero blockchain bayan haka, maimakon buƙatar yin duk hadaddun lissafi da cryptography ga kowane TXO akan hanyar sadarwa, walat ɗin zai iya bincika kawai cewa filin 1-byte a cikin kowace ma'amala sannan kawai aiwatar da tabbatarwa na cin lokaci akan ma'amaloli waɗanda ke da wannan alamar - 1/256 TXOs akan hanyar sadarwa, don zama daidai!

Wannan alamar ba ta bayyana kowane bayani game da ma'amala ga masu kallo na waje, kawai yana ƙara 1-byte (lalacewar ƙima) zuwa girman ma'amala, kuma duk da haka yana ba mu damar rage lokutan daidaitawa da 40%+ ta hanyar yanke ƙayyadaddun tabbaci. dole!


Duba tags: misali mai sauƙi

Ka yi tunanin kana da akwatuna 4,096 a cikin daki, waɗanda akwatuna 5 kawai naka ne. Akwatunan gaba ɗaya ba za a iya bambanta su da waje ba, kuma hanyar da za a iya sanin ko akwatin na gare ku ne kawai ku buɗe shi kuma ku warware matsalar lissafi mai ɗaukar lokaci da aka rubuta a ciki don tabbatar da cewa naku ne.

Yanzu, ka yi tunanin ka yanke shawarar sa wanda ya aiko maka waɗannan akwatuna guda 5 ya samar da lamba ta musamman ta amfani da adireshinka, sannan ka sanya haruffan farko na waccan lambar a wajen kowane akwatin da aka aiko maka. Kowa yana yin abu ɗaya ga akwatunansa (don tabbatar da cewa duk akwatunan har yanzu ba a iya bambanta su), amma yanzu kuna iya kawai duba lambar haruffa ɗaya a wajen akwatin, kawai ku buɗe waɗannan akwatunan waɗanda ke da wannan hali. X753X]

Yayin da sauran akwatuna za su dace da lambar ku, har ma da wasu da ba na ku ba, adadin akwatunan da kuke buƙatar buɗewa da magance matsalar lissafi yanzu 16 ne kawai (akwatuna 1/256!) maimakon duka 4,096.

Yanzu kun buɗe waɗannan akwatuna 16, ku magance matsalolin lissafi, kuma ku adana akwatuna 5 waɗanda ainihin naku ne daga wannan rukunin!


Yaushe za a sami alamun alamun a Monero?

Duba alamun suna ɗaya daga cikin fasalulluka a halin yanzu da aka tsara don haɗawa a cikin haɓakar hanyar sadarwa mai zuwa , kuma yakamata a sake shi ɗan lokaci wannan bazara. Al'umma ta taso 23.3XMR (a lokacin rubutawa) don ƙarfafa haɓakawa da aiwatar da alamun ra'ayi, kuma a sakamakon haka mafi yawan aikin da ya haɗa da alamun ra'ayi a cikin tushen lambar Monero ya riga ya kasance. wanda j-berman ya kammala tare da haɗin gwiwar masu dubawa da masu bincike.

Da zarar hanyar sadarwar ta tilasta alamun duba, duk ma'amaloli da aka aika bayan haɓaka hanyar sadarwar za su amfana daga ingantaccen lokacin daidaita walat ɗin walat. Ba kwa buƙatar yin wani abu na musamman don fara amfani da alamun gani, walat ɗin da kuka fi so don Monero zai fara amfani da su kawai bayan haɓaka hanyar sadarwar ta atomatik!


Ta yaya zan iya ƙarin koyo?

Idan wannan ya tayar da sha'awar ku game da alamun duba, duba ƙasa don wasu ƙarin hanyoyin haɗin gwiwa waɗanda ke zurfafa cikin batun:


Kara karantawa

© 2024 Blue Sunday Limited