LocalMonero will be winding down

The winding down process begins May 7th, 2024, and finishes after November 7th, 2024. Our support staff will be available for help throughout this period.
  1. Effective immediately, all new signups and ad postings are disabled;
  2. On May 14th, 2024, new trades will be disabled as well;
  3. After November 7th, 2024, the website will be taken down. Please reclaim any funds from your arbitration bond wallet prior to that date, otherwise the funds may be considered abandoned/forfeited.

Yadda Monero ke ba da damar tattalin arzikin madauwari ta musamman

Buga:
By Seth For Privacy

Ɗaya daga cikin muhimman al'amura a cikin rayuwa da haɓakar cryptocurrencies da kuma amfani da su shine samuwar tattalin arzikin madauwari. Mun ga waɗannan sun tashi a ƙaramin sikelin a cikin Bitcoin da sauran cryptocurrencies, amma Monero yana da halaye da yawa waɗanda ke ba mu damar haɓakawa da shiga cikin tattalin arzikin madauwari.


Menene tattalin arzikin madauwari?

Duk da yake na tabbata ku duka kun saba da tattalin arziƙi a matsayin babban jigo, ra'ayin "tattalin arzikin madauwari" shine wanda ba a cika yin magana a wajen duniyar cryptocurrency ba. Abin da ke sa tattalin arzikin madauwari yana da mahimmanci kuma na musamman shine cewa suna ƙirƙirar kasuwannin kyauta na gaske waɗanda ke ba da izinin ciniki na ayyuka, samfura, da kayayyaki kai tsaye ga Monero.

Mahalarta ba sa buƙatar ci gaba da motsawa da fita daga fiat, amma suna iya ci gaba da Monero a cikin tsarin, samun kuɗi, adanawa, da kashe kuɗi kai tsaye a Monero ba tare da tashe-tashen hankula ba, sa ido, ko ƙuntatawa na al'ada tattalin arziƙi. X606X]

Tattalin arzikin madauwari gabaɗaya gaba ɗaya “sama da jirgi” kuma na doka, amma suna aiki sosai azaman “kasuwannin launin toka” idan aka kwatanta da na yau da kullun “fararen kasuwanni” a cikin duniyar fiat.


Me yasa muke buƙatar gina tattalin arzikin madauwari?

1. Cire dogara ga tsarin yarda da tsarin ID

Wannan batu na iya zama ba zai fito fili ga yawancin yammacin duniya ko mutanen da suka rayu tare da tsarin ID a cikin ƙasa mai tsayayye ba, amma dogaronmu ga ID na jihohi da amincewa don gudanar da kasuwanci, samun abin rayuwa, da siyan abin da muke yi. buƙatar tsira yana bawa jihar damar yanke waɗanda suke ganin "marasa yarda" cikin sauƙi.

Wannan ba ba ne kawai masu laifi, kuma yana iya zama masu adawa da siyasa, tsirarun addini, tsirarun launin fata, da sauransu. , da abin da za mu iya saya / sayarwa - da gaske zabar rai ko mutuwa ga kowane ɗan ƙasa bisa ga yarda.

Cire wannan dogaro ta hanyar gina tattalin arziƙin madauwari yana kawar da ikon jihohi akan ikon mu na shiga cikin tattalin arziƙin, barin mu tsira da bunƙasa ko da menene jihar ta zato game da mu.

2. Rage ikon gwamnatoci na masu amfani da Monero da Monero ta hanyar kunnawa / kashe-ramps

Babban garantin sirri mai ƙarfi da karkatar da Monero ya sa ya zama da wahala (ko ma ba zai yiwu ba) don hana mutane amfani da shi yadda suka ga ya dace. Saboda ƙaƙƙarfan tushe na fasaha don ikon Monero a matsayin kayan aiki don 'yanci, gwamnatoci suna hanzarin fahimtar mafi kyawun damar da za su iya sarrafa masu amfani da Monero ko rage tasirin hanyar sadarwa shine sarrafa wanda zai iya samun dama ga Monero yayin tattara jerin kyawawan abubuwa masu kyau. Masu amfani da Monero ta hanyar mu'amalar Know-Your-Customer (KYC).

Lokacin da muka gina tattalin arzikin madauwari ba mu buƙatar amfani da fiat akan / kashe-rams akai-akai (ko ma a kowane lokaci!), Don haka na iya cire wannan batu na ikon gwamnati akan ayyukanmu.

Hakanan za mu iya yin hakan ta ƙin yin amfani da musayar KYC mai tsaka-tsaki, da yin ciniki tsakanin abokan gaba a nan kan LocalMonero.


Ta yaya Monero ke ba da damar waɗannan tattalin arzikin madauwari musamman?

Yayin da Monero ke raba wasu mahimman halayen Bitcoin waɗanda ke ba da damar tattalin arziƙin madauwari ta sabuwar hanya (biyan kuɗi mai jurewa, ma'amalar p2p, da sauransu), yana ba da cikakkiyar ƙarfafawa ta musamman ga waɗanda ke son haɓakawa da shiga cikin tattalin arzikin madauwari.

1. Monero yana ba da damar ma'amalar p2p na duniya ba tare da fargabar sa ido ko tantancewa ba

Masu amfani da Monero ba sa buƙatar damuwa game da sa ido na jama'a ko ma ƙididdigewa ga ma'amalarsu, ba da damar kwanciyar hankali na musamman da hana kowane nauyi kan kasuwanci. Kuna iya yin mu'amala da kowa a cikin duniya, a kowane lokaci, ba tare da wani sa ido ba ta amfani da walat ɗin Monero da kuka zaɓa.

2. Yin aiki yana kawar da haɗarin gurbatattun tsabar kudi kuma yana tabbatar da amana

Kamar yadda Monero yana da fungible (1 XMR daidai yake da 1 XMR, ko da menene), mahalarta cikin tattalin arzikin madauwari ba sa buƙatar damuwa game da kuɗin da suke aikawa ko karɓa. Duk wani Monero da suka aika ba za a iya komawa zuwa ga sauran ma'amalolinsu ba kuma ba su da tarihi kuma don haka ba za a iya tantance su ba bisa ga tarihi, kuma Monero da aka karɓa za a iya kashe su kyauta a cikakkiyar darajar kasuwa. Wannan fungibility yana ƙarawa ga kwanciyar hankali na mahalarta, yana tabbatar da cewa kamfanonin bincike na sarkar ba za su iya tilasta hanyar su zuwa tattalin arziki na madauwari ba, kuma yana hana rushewar amincewa ga Monero a matsayin hanyar musayar.

Rushewar amana na yanzu akan Bitcoin a matsayin hanyar musanya yana haifar dashi cikin sauri ya ɓacewa a cikin tattalin arzikin madauwari inda Monero yake. Mutane ba sa so su duba kuɗi don ƙazanta, suna damuwa da ko za su iya kashe su kyauta, ko jin buƙatar yin amfani da duk wani kayan aikin bincike na sarkar don kare kansu daga al'amuran doka ko na tsari.

3. Ƙananan kuɗaɗen Monero yana tabbatar da kwararar kasuwanci kyauta

Ɗaya daga cikin mafi sauƙi don fahimta game da ma'amaloli na Monero shine cewa kudaden ma'amala suna da ƙarancin ƙarfi kuma za su kasance masu dacewa a cikin dogon lokaci godiya ga fitar da wutsiya da girman toshe mai ƙarfi

Waɗannan ƙananan kuɗaɗen suna tabbatar da cewa kasuwanci na iya gudana cikin yardar kaina komai yawan cunkoson blockchain, yana ƙara rage nauyin tunani da damuwa akan mahalarta don gwadawa da lokacin ma'amalarsu ko jira sa'o'i / kwanaki don tabbatar da ma'amaloli masu ƙarancin kuɗi. Tare da kudade a kusa da 1c a yau, za ku iya yin mu'amala kyauta tare da kowane girman ma'amala ba tare da damuwa game da kuɗin da ke ƙasa ba.


Kammalawa

A ƙarshe, Monero tsabar kuɗi ne na dijital kamar yadda ya kamata. Kwanciyar hankali, jin daɗi, da keɓanta ma'amala cikin tsabar kuɗi amma tare da duk fa'idodin dijital, na duniya, da ma'amalar p2p waɗanda aka ware daga sarrafawa ko sa ido na jihohi. Wannan ikon yin aiki azaman tsabar kuɗi na dijital yana ba da damar tattalin arziƙin madauwari na musamman a yau kuma yana taimaka musu su haɓaka da haɓaka kan lokaci ta hanyoyin da sauran cryptocurrencies kamar Bitcoin kawai ba za su iya ba.


Ta yaya zan iya ƙarin koyo?


Kara karantawa

© 2025 Blue Sunday Limited